ตามหาคอนโด Rare Item ในย่านจรัญฯ - ปิ่นเกล้า : The Parkland มีดีอย่างไร?
ช่วง 1-2 ปีมานี้ ทำเลหนึ่งที่มีคอนโดเปิดใหม่กันเยอะคือย่าน "จรัญสนิทวงศ์ - ปิ่นเกล้า" ค่ะ ตัวจักรสำคัญที่ผลักดันให้คอนโดมาขึ้นกันเยอะแถวนี้ก็คือ รถไฟฟ้าสายสีน้ำเงิน (ช่วงบางซื่อ - ท่าพระ) ซึ่งคาดว่าจะเริ่มเปิดใช้บริการได้ในปี 2563 หลายคนสงสัยว่าเอ๊ะ!! พอคอนโดขึ้นเยอะกันเป็นดอกเห็ดแบบนี้ มีโครงการใหม่อันไหนที่มีความน่าสนใจ หรือมีอะไรเด่นๆ ต่างจากโครงการอื่นๆ ในย่านนี้บ้าง ซึ่งหนึ่งในคอนโดใหม่ที่มีคุณลักษณะเป็น Rare Item ในหลายๆ เรื่องของย่านนี้ คือ "The Parkland จรัญฯ - ปิ่นเกล้า" วันนี้เราจะพามาดูความ Rare และไม่เหมือนใคร จะเป็นอย่างไรไปชมกันเลยค่ะ
"จรัญฯ - ปิ่นเกล้า" อีกหนึ่งทำเลคอนโด ทางเลือกใหม่ของคนเมือง
4 Rare Items ของ The Parkland Charan - Pinklao
ตั้งแต่ต้นปี 2559 มีคอนโดย่านจรัญฯ - ปิ่นเกล้าเปิดตัวไปหลายโครงการ ส่วนใหญ่ได้รับความสนใจล้นหลาม บางโครงการถึงกับประกาศ sold out ไปอย่างรวดเร็ว โดยในสิ้นปีนี้จะมีการเปิดตัวคอนโดใหม่อีกหนึ่งโครงการ จาก นารายณ์ พร็อพเพอตี้ นั่นก็คือ
"The Parkland Charan - Pinklao" ซึ่งต้องบอกว่าโครงการนี้เป็นโครงการที่รวมของดีอยู่เยอะไปหมด แต่ที่เด่นๆ เป็น Rare Item นั้นมี 4 อย่างค่ะ ไปดูความพิเศษกันเลย
1. สระว่ายน้ำใหญ่กว่า Half Olympic
สระว่ายน้ำที่นี่ มีความยาว 50 เมตร กว้าง 12.5 เมตร โดยอยู่บนชั้น 4 ทอดยาวกลางโพเดียมของทาวเวอร์ C มาพร้อม Jacuzzi และสระเด็ก แวดล้อมด้วยต้นใต้สีเขียวสูงต่ำสลับกันไป สอดแทรกสีสันด้วยต้นชมพูพันธ์ทิพย์สีชมพู ซึ่งถือว่าเป็นสวรรค์ของคนชอบว่ายน้ำ ชอบออกกำลังกาย ซึ่งคอนโดที่ให้สระว่ายน้ำยาวถึง 50 เมตรในประเทศไทยมีไม่ถึง 10 ที่ อาทิ Ideo Mobi Sukhumvit Eastgate, Eastern Star หรือ The River ล้วนเป็นคอนโดระดับ Luxury ทั้งนั้น แต่ที่นี่ก็มีสระว่ายน้ำเกือบเท่าสระ Olympic ในราคาที่เอื้อมถึง
![](/uploaded/article/advertorial/10134/%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B0%20copy_1.jpg)
ภาพลำจองบรรยากาศสระว่ายน้ำ
2. ใส่ใจในการออกแบบ Lay Out ห้องทุก ตร.ม. อย่างคุ้มค่า
The Parkland Charan - Pinklao เป็นโครงการที่จัด Lay Out ของห้องได้หลากหลาย เกิดประโยชน์สูงสุด และคำนึงถึงความต้องการของผู้อยู่อาศัยแบบละเอียดยิบ ไม่ว่าจะเป็นการใส่ใจเรื่องห้องครัวที่มีทั้งครัวนอกและครัวใน ใครที่ชอบทำอาหารมากก็สามารถเลือกครัวนอกเพื่อความสะดวกกว่า หรือใครไม่เน้นทำอาหารก็เลือกครัวใน พื้นที่ใกล้ระเบียงก็จะกลายเป็นส่วนของพื้นที่นั่งเล่น ดูทีวี เปิดประตูรับลมเย็นๆ ได้ค่ะ นอกจากจะเลือกครัวได้แล้วก็ยังเลือกทิศทางได้อีกด้วย เรียกได้ว่าอยากได้แบบไหนก็แทบจะสั่งได้เหมือนกับออกแบบเองเลยค่ะ
![](/uploaded/article/advertorial/10134/%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%99%20copy_4.jpg)
ครัวนอก - ครัวใน (ห้องขนาด 30 ตร.ม.) ของโครงการ นอกจากครัวแล้วก็ยังมีห้องแบบพิเศษอีกด้วย ให้ชื่อว่าเป็นห้อง 1+1 ก็คือเราซื้อคอนโดแบบ 1 ห้องนอน แต่เหมือนกับได้ 2 ห้องเลยค่ะ เพราะทางโครงการจัดสรรพื้นที่ระเบียงเป็นพื้นที่แบบปิด สามารถตกแต่งเป็นห้องทำงานก็ได้ ห้องนอนก็ได้ ซึ่งเป็นแบบห้องที่หาได้ยากในย่านนี้
ห้องขนาด 34.5 ตร.ม. แบบ 1 bedroom + Extra เปรียบเทียบกับโครงการใกล้เคียงที่ไม่มีห้อง Extra ![](/uploaded/article/advertorial/10134/1+1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%872%20copy_8.jpg)
ห้องขนาด 34.5 ตร.ม. แบบ 1 bedroom + Extra เปรียบเทียบกับโครงการใกล้เคียงที่มีห้อง Extra เป็นเรื่องค่อนข้างยากที่พื้นที่ในเมืองจะแบ่งสรรปันส่วนให้เป็นพื้นที่สีเขียวเยอะๆ ได้ ยิ่งกับคอนโดด้วยแล้วยิ่งมองดูยากเข้าไปใหญ่ แต่โครงการนี้จัดเต็มกว่า 3.18 ไร่ มาในรูปแบบ Tropical Landscape+Universal Design บริเวณดาดฟ้าทาวเวอร์ C จะเป็น Roof top garden 360 degree view point มองเห็นวิวสะพานพระราม 8 และมองกว้างๆ เป็นวิวเกาะรัตนโกสินทร์ที่สวยงาม โดยเฉพาะแสงยามค่ำคืน ความมืดจะดันแสงไฟโดยรอบและแสงไฟจากรถที่วิ่งผ่านไปมาบนท้องถนนให้โดดเด่น ภายในสวนก็จะมีสนามเด็กเล่น ลานออกกำลังกาย และดี x2 ไปอีกก็คือ มี Jogging Track ความยาว 200 เมตร ในรูปแบบ Night Park ค่ะ จะเปิดไฟสว่างช่วงกลางคืน เพื่อรองรับผู้อยู่อาศัยที่ไม่มีเวลาออกกำลังกายในเวลากลางวันด้วย
![](/uploaded/article/advertorial/10134/%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%993%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B9%88%20copy_2.jpg)
ภาพจำลองบรรยากาศสวน 3 ไร่ ของโครงการ
รถไฟฟ้าถือเป็นทางเลือกอันดับหนึ่งที่สามารถเชื่อมเมืองสู่เมืองหรือเชื่อมที่ทำงานได้รวดเร็ว และสะดวกที่สุด "The Parkland Charan - Pinklao" เป็นโครงการที่ตั้งอยู่ติดสถานีรถไฟฟ้าที่สุดในละแวกนั้นแล้วค่ะ 20 เมตรเท่านั้น ปัจจุบัน (28 กันยายน 59) กำลังดำเนินก่อสร้างอยู่ เป็นรูปเป็นร่างชัดเจนแล้ว และคาดว่าน่าจะได้ใช้ราวปี พ.ศ. 2563
![](/uploaded/article/advertorial/10134/%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%2020%20%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B8%A3%20copy.jpg)
ภาพจำลองจุด ขึ้น - ลง รถไฟฟ้าสถานีบางยี่ขัน
![](/uploaded/article/advertorial/10134/gate%20entrance.jpg)
ภาพจำลอง
จุด ขึ้น - ลง รถไฟฟ้าสถานีบางยี่ขัน ![](/uploaded/article/advertorial/10134/Gate%20Entrance-1.jpg)
ภาพจำลองบริเวณทางเข้าโครงการและขึ้น - ลง รถไฟฟ้าสถานีบางยี่ขัน - การเดินทางด้วยรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงิน เราลองคิดให้ดูเล่นๆ ว่าจากโครงการไปยังสถานที่ต่างๆ โดยรถไฟฟ้านั้น จะใช้ระยะเวลาเท่าไหร่ และไปไหนได้บ้าง
ของแถมของชาวฝั่งธนฯ อีกอย่างก็คือมีทางเลือกในการเดินทางหลีกเลี่ยงรถติดอีก 1 เส้นทางคือ การเดินทางโดยเรือล่องตามแม่น้ำเจ้าพระยา สายที่จะไปใกล้โครงการได้ก็จะมี 4 สายด้วยกันค่ะ คือ
- เรือด่วนเจ้าพระยาธงส้ม (15 บาทตลอดสาย)
- เรือด่วนเจ้าพระยาธงเหลือง (ราคาตามระยะทาง)
- เรือด่วนเจ้าพระยาธงเขียว (ราคาตามระยะทาง)
- เรือโดยสารประจำทาง (ไม่มีธง)
โดยลงได้ที่ "ท่าพระปิ่นเกล้า" และโดยสารโดยรถประจำทางต่อไปยังโครงการ หรือลงที่ "ท่าเทเวศน์" และนั่งเรือข้ามฟากมา "ท่าเทเวศน์ - ท่าวัดคฤหบดี" จะไปลงที่ซอยจรัญฯ 42 พอดี จากนั้นนั่งวินมอเตอร์ไซค์ไปประมาณ 1.5 กิโลเมตรก็ถึงโครงการ ข้อดีของการโดยสารโดยเรือ สามารถเดินทางไปยังสถานที่สำคัญต่างๆ ได้สะดวกโดยไม่ต้องกังวลเรื่องที่จอดรถ แถมค่าโดยสารก็ถูกด้วย อาทิ ไปสำเพ็งลงที่ท่าราชวงศ์, วัดพระแก้วลงที่ท่าช้าง, ถ้าจะไปหาที่นั่งชิลๆ แวะ Community Mall ที่ท่ามหาราช, ถ้าจะไป รพ.ศิริราชหรือหาอะไรทานอร่อยๆ ที่ตลาดวังหลังก็ลงท่าวังหลัง หรือถ้าจะไป ม.ธรรมศาสตร์ ก็ลงท่าพระจันทร์ได้เลยค่ะ
- การเดินทางโดยรถยนต์ (ทางด่วนศรีรัช-วงแหวนรอบนอก)
การเดินทางโดยรถยนต์ในช่วงเวลาเร่งด่วนอาจจะประสบปัญหารถติดบ้าง แต่ปัจจุบันได้มีทางด่วนศรีรัช-วงแหวนรอบนอก เข้ามาช่วยให้ประหยัดเวลาได้มากขึ้น โดยเป็นทางยกระดับ 6 ช่องจราจร ระยะทางประมาณ 17 กิโลเมตร มีด่านเก็บค่าผ่านทางพิเศษ 10 ด่าน เป็นระบบแบบเหมาจ่าย ประกอบด้วย รถยนต์ 4 ล้อ อัตรา 50 บาท รถยนต์ 6 - 10 ล้อ อัตรา 80 บาท และรถยนต์มากกว่า 10 ล้อ อัตรา 115 บาท โดยเส้นทางจะเริ่มจากถนนวงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานคร ถนนกาญจนาภิเษก บริเวณใกล้โรงกรองน้ำมหาสวัสดิ์ สิ้นสุดโครงการบริเวณย่านบางซื่อ เชื่อมต่อทางพิเศษสายศรีรัช ทางด่วนขั้นที่ 2 บริเวณด้านเหนือของสถานีขนส่งหมอชิต 2 โดยโครงการดังกล่าวจะช่วยร่นระยะเวลาในการเดินทางของประชาชนฝั่งตะวันตกของกรุงเทพฯ
Rare Item แถมอีกรายการคือ มี 7-11 แบบ Premium พิเศษกว่าโครงการไหนๆ
แอบบอกว่ามีอีกข้อที่น่าสนใจ โดยทั่วไปแล้วมินิมาร์ทในคอนโดจะเป็นแบบเล็กๆ หรือแบรนด์ที่เราเห็นจนชินตาคือ MaxValu แต่โครงการ The Parkland Charan - Pinklao จัดหนักจัดเต็มให้ 7 - 11 แบบ Premium มาอำนวยความสะดวกให้ผู้อยู่อาศัย ด้วยการออกแบบที่แตกต่างจากที่อื่นๆ และอัดแน่นทั้งของอุปโภคบริโภค ตั้งอยู่บริเวณชั้น 1 ใกล้ Lobby ของทาวเวอร์ A พร้อมกับช็อปร้านค้าอีก 3 ร้าน ส่วนรูปแบบ Premium จะมีอะไรน่าสนใจ หรือ Rare ต่างจาก 7 - 11 ทั่วไปแค่ไหน เดี๋ยวเราต้องรอดูกันค่ะ
โครงการ The Parkland Charan-Pinklao
![](/uploaded/article/advertorial/10134/map%20%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%84%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B9%8C%20copy_2.jpg)
แผนที่ตั้ง และสถานที่ใกล้เคียงโครงการ
![](/uploaded/article/advertorial/10134/Map%20PLCP_FN%20copy.jpg)
แผนที่โครงการ
ภาพจำลองบรรยากาศภาพรวมของโครงการ ![](/uploaded/article/advertorial/10134/1000_1.webp)
ภาพจำลองบรรยากาศ Jogging Track 200 เมตร ภายใต้คอนเซปต์ Night Park ยามค่ำคืน ![](/uploaded/article/advertorial/10134/Hero%20Tower%20B%20copy.jpg)
Triple Floor Sport Facilities ที่ทาวเวอร์ B ประกอบไปด้วย ห้อง sauna แยก ชาย-หญิง บนชั้น 4, มี Double Volume Yoga fly, Lounge บนชั้น 5 และมี Exercise equipment, Boxing Corner บนชั้น 6
![](/uploaded/article/advertorial/10134/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%8C.jpg)
ภาพจำลองบรรยากาศ
Roof top garden 360 degree view point บนทาวเวอร์ C
ภาพจำลองบรรยากาศ สระว่ายน้ำ ยาว 50 เมตร
บนทาวเวอร์ C ![](/uploaded/article/advertorial/10134/21f.webp)
ทาวเวอร์ C บนชั้น 21 ประกอบด้วย Social Club ที่มาพร้อมกับ Mini theater, Golf simulator และ Co-working space, Lounge, Meeting room บนชั้น 22
ภาพจำลองบรรยากาศ ห้อง 1+1 Bedroom ขนาด 34.5 ตร.ม.
หลายท่านอาจจะเบื่อที่เจอคอนโดโครงการใหม่ในรูปแบบเดิมๆ แต่
"The Parkland Charan-Pinklao" ถือเป็นโครงการหนึ่งที่มี "เครื่องเคียง" เด็ดๆ มาเสิร์ฟเพิ่มลูกเล่นต่างๆ เพื่อไม่ให้จำเจ คอนโดที่เป็น Rare Item จริงๆ นั้น ไม่ได้มีมากค่ะ เช็คราคา.คอมแนะนำว่า ก่อนที่เราจะซื้อคอนโดสักที่ก็ต้องลองเช็คดูว่าโครงการนั้นๆ เจ๋งจริงหรือเปล่า ซึ่ง
The Parkland Charan-Pinklao เองก็มีดีพอตัวเลยล่ะค่ะ ติดสถานีรถไฟฟ้าที่สุดในละแวกนั้นแล้ว (20 เมตร) Fix ที่จอดรถ 1 คัน สำหรับ Unit 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ แถมยังเป็น Full Facilities สวนใหญ่ สระใหญ่ และยังรองรับการใช้ชีวิตของคนเมืองที่เลิกงานกลับมาดึกก็ยังสามารถใช้ส่วนกลางออกกำลังกายที่ Jogging Track ภายใต้คอนเซปต์ Night Park ได้ เห็นจัดเต็มแบบนี้แต่ราคาเริ่มต้นที่ 1.88 ล้านบาทเท่านั้น
ภาพจำลองบรรยากาศ ห้อง 1 bedroom 30 ตร.ม. ท่านใดที่สนใจสามารถเข้าชมห้องโครงการได้ที่สำนักงานขายโครงการ เปิดทุกวันเวลา 9.00 – 18.00 น. ค่ะ
หรือลงทะเบียนได้ที่ลิงก์ด้านล่างนี้ได้เลย
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 02 424 1999 หรือ
www.naraiproperty.com